All New Mazda Bt-50 PRO Club ส่วนลด ของแถม Promotion ราคา

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 3994|ตอบกลับ: 10

เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD ราคาเท่าไร

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  16%

ผมซื้อรุ่น Top ไว้ใช้ลุย แต่ทางบริษัท Mazda กลับตัดสิ่งที่จำเป็นที่สุดในการใช้งาน คือ เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD
รถ 4x4 ถ้าไม่มี เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD ก็ไม่มีสามารถขับลุยได้
อยากทราบ ถ้าจะสั่งซื้อและติดตั้ง เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD  เพิ่ม มีขายหรือไม่
ถ้ามีจะต้องเสียเงินเพิ่มอีกเท่าไรครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LS
heatlevelเฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LS
heatlevelรอบสุะดุด กะตุก มีเสียง ครื
heatlevelสอบถามผู้รู้เรื่อง ยาง ครับ
heatlevelToyo Tire 265/65R17 OPHT น่าใช้หรือเปล
heatlevelดันกระทู้ครับ ครับ
heatlevelไปเจอมา มันใหญ่มากๆๆๆ
heatlevelได้มาเป็นครบอครัวZOOM ZOOM แล้ว
heatlevelเปลี่ยนยางปัดน้ำฝน ที่ศูนย
heatlevelบีที50ที่ AUS ครับโปร่งล้อสวย
heatlevelขอถามหน่อย คือรถผมเบาะหลัง
heatlevelขออนุญาตดันกระทู้ นะจ๊ะ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-11-6 06:36:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซื้อใส่ได้ครับหาตามเซียงกงครับไม่เกินหมื่นครับ แต่ที่สำคัญต้องเอาระบบ DSC ออกครับเต็ตไม่สามารถทำงานร่วมกับระบบ DSC ได้ครับยุ่งยากครับ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-11-6 06:48:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไอ้ที่มีมาให้ก็เทียบได้กับเต็ดไฟฟ้าแล้วครับ

อัพเกรด  31.85%

โพสต์ 2012-11-6 07:26:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ท่านใดพอจะบอกข้อแตกต่างระหว่าง มี กับ ไม่มี เต็ดสลิป ในน้องบีให้หน่อยจะได้ไหมครับ และจะรู้ได้งัยว่ารุ่นไหนมี หรือไม่มี? รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

อัพเกรด  93.05%

โพสต์ 2012-11-6 07:44:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ระบบที่ตัว top ให้มาผมว่าดีกว่า LSD อีกนะครับ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-11-6 08:06:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รู้แค่ว่าตัวtopsให้มาดีกว่าเยอะ แต่อธิบายไม่ถูกต้องรอผู้รู้มาตอบ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-11-6 14:04:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะไปหามาใส่ทำไม? ที่มีอยู่มันก็ดีกว่าอยู่แล้วนะครับ

อัพเกรด  1.15%

โพสต์ 2012-11-6 18:39:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แลกกับผมได้นะ

อัพเกรด  4.8%

โพสต์ 2012-11-7 21:38:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าตัวรถมีระบบ dsc ลิมิเต็ดสลิปที่จะติดตั้งเพิ่มเข้าไปทีหลัง จะไม่มีวันได้ถูกใช้งาน เท่ากับเสียเงินฟรี เพราะ หลักการทำงานของ ลิมิเต็ดสลิป ( lsd. ) คือ เมื่อล้อข้างไหนหมุนฟรี ระบบจะส่งกำลังขับเคลื่อนอีกส่วนหนึ่ง ไปยังล้อฝั่งตรงข้ามกับล้อที่หมุนฟรี ซึ่งกำลังขับนี้จะมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับ % ของการจับตัวของระบบที่ทางโรงงานกำหนดมา ส่วน ระบบ dsc. จะทำการเบรคเฉพาะล้อที่หมุนเร็วเกินกว่าล้ออื่นๆ ช่วยทำให้ล้อที่ไม่หมุนฟรีมีแรงขับเคลื่อนข้ามผ่านทาง off road ไปได้

อัพเกรด  4.8%

โพสต์ 2012-11-7 21:55:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย PROMAN เมื่อ 2012-11-6 07:26
ท่านใดพอจะบอกข้อแตกต่างระหว่าง มี กับ ไม่มี เต็ดสลิป ...

ถ้าขับรถไปติดหล่ม ทางดินโคลน ล้อของรถที่ไม่มีลิมิเต็ดสลิปจะหมุนฟรี และถ้ายิ่งดิ้น เร่งเครื่อง ล้อมันก็จะยิ่งฟรีจนขุดดินให้ล้อยิ่งจมลึก แต่ถ้ามีลิมิเต็ดสลิป กำลังขับส่วนหนึ่งจะถูกส่งไปช่วยหมุนล้อฝั่งที่ไม่หมุนฟรีทำให้ขับลุยทางวิบากได้ดีกว่า ถ้าอยากรู้ว่ารถมีลิมิเต็ดหรือเปล่า ลองขึ้นแม่แรง ให้ล้อหลังลอยจากพื้นทั้ง2ล้อ แล้วหมุนล้อดู ถ้าล้อฝั่งตรงข้ามกับล้อที่เราหมุน หมุนไปทางเดียวกัน ก็แสดงว่ามี ลิมิเต็ดสลิปในเฟืองท้าย
รณรงค์เขตสุภาพชนของครอบครัว Zoom Zoom / :: ประชาสัมพันธ์ โพสกระทู้ให้ถูกห้อง สะดวกค้นหา ติดตามสบาย
กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม
ขอดึงมาบางส่วน
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

BT-50Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://bt-50club.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://bt-50club.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|All New Mazda Bt-50 PRO Club (Thailand)

GMT+7, 2014-10-25 22:20 , Processed in 0.211160 second(s), 16 queries , Xcache On.