All New Mazda Bt-50 PRO Club ส่วนลด ของแถม Promotion ราคา

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 68400|ตอบกลับ: 9

ขั้นตอนและวิธี ต่อใบขับขี่ 5 ปี + หลักฐานที่ต้องใช้

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  81.75%

วันนี้ผมไปต่อใบขับขี่แบบ 5 ปีมาเรียบร้อยแล้วน่ะครับ เลยเอาข้อมูลมาฝากเพื่อนๆในบอร์ดกัน เผื่อเป็นประโยชน์ครับ

1.หลักฐานที่ต้องใช้ มีอย่างเดียวคือ ใบขับขี่ของเดิมน่ะครับ
  ไม่ต้องเอาสำเนาบัตรประชาชน , สำเนาทะเบียนบ้าน , ใบรับรองแพทย์ (ปลอมๆ) ไปด้วย ย้ำครับว่า ไม่ต้อง

2.เงินครับ
ค่าต่ออายุรถยนต์ก็ 555 บาท + ค่าถ่ายรูปและบัตรสมาร์ทการ์ดอีก 110 บาท รวม 665 บาทครับ

3.การต่ออายุใบขับขี่สามารถต่อได้ล่วงหน้าถึง 3 เดือน และหากหมดอายุต่อได้ไม่เกิน 1 ปี
(ถ้าเกินปีรู้สึกจะต้องสอบขับขี่ใหม่น่ะ อัีนนี้ไม่ชัวร์ หาข้อมูลกันดูอีกทีน่ะครับ) ไปต่อกันก่อนน่ะครับ เดี๋ยวโดนตอรวจเล่นงาน เสียค่าปรับโดยใช่เหตุ

4. วันนึงสามารถมาต่อใบขับขี่ได้สองรอบครับ คือเช้า มาก่อน 9.30 และบ่าย ให้มาก่อน 13.30
อย่างวันนี้ผมไป 9 โมงนิดๆ คนก็พอประมาณน่ะ แต่ถ้าช้ากว่านี้ซักนิดรับรอง รอคิวนานแน่ครับ

5.การทดสอบ  ก็มีดังนี้
   - วัดปฏิกิริยาคือให้เหยียบคันเร่ง พอไฟแดงก็ให้เหยียบเบรคให้ทันเวลา
   - วัดสายทางกว้างและลึก  ให้ขยับแท่งพลาสติกสีขาวๆสองแท่งให้ตรงกันครับ ที่ระยะประมาณ 4 เมตรได้
   - วัดการตาบอดสี อันนี้ง่ายๆครับ

6.อบรม 1 ชั่วโมง
   อันนี้ให้ไปนั่งดูวีดีโอครับ เป็นหนังเลยทีเดียว สอดแทรก กฏจราจร ป้าย ข้อบังครับ โทษปรับต่างๆ อันนี้ผมว่่าเค้าทำได้ดีน่ะตัวของคุณภาพหนัง ดูสนุกครับถ้าไม่ง่วงจนเกินไปน่ะ ติอย่างเดียว ทีวีจอโคตรเล็ก และมีจอเดียว คนนั่งดูเกือบ 50 คนได้มั้ง (มีแผ่นสะดุดด้วย)

7.รอถ่ายรูป จ่ายเงิน และรับใบขับขี่ใหม่ตามคิวครับ
ปล.เพิ่งรู้ว่าใบขับขี่แบบสมาร์ทการ์ดนี้ ใช้ขับรถได้ทั่วประเทศ AEC เลยน่ะฮ๊าบบบ สุดยอดจุงเบย บ่องตงงง

จบแล้นนนน

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 3ชื่อเสียง +3 ความดี +2 ย่อ เหตุผล
kwanvespa + 1 + 1 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ.
wayu + 1 เยี่ยมมากๆ
boyce + 1 + 1 เนื้อหาดีมีสาระ.

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelน้ำมันเฟืองท้ายซึม
heatlevelอุทหรณ์กระบะขับเร็ว!! วีโก้
heatlevelเบรคนั้น สำคัญไฉน?
heatlevelอยากได้ แต่งเอง! จัดเอง จัดไ
heatlevelถามคนที่ติดโรลบาร์กับกันชน
heatlevelรณรงค์การใช้ แตร & ไฟ
heatlevel1ปี BT-50 Pro แบตเตอรี่ไฟอ่อนแล้
heatlevelตรงนี้ แกะออกยังไงครับ
heatlevelกันชนหน้า BT-50 Pro
heatlevelเรื่องด่วนครับ!
heatlevelจริงหรือมีคนบอกว่า "รถกระบะ
heatlevelเทคนิคการเข้าโค้งด้วยความเ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2013-3-20 19:14:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวนี้เค้าอบรมมากกว่า1ชั่วโมงนี่ครับแต่ผมจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่

แสดงความคิดเห็น

อันอื่นผมไม่รู้ครับ แต่อันนี้หนึ่งชั่วโมงเป๊ะ  โพสต์ 2013-3-20 19:21

อัพเกรด  17.4%

โพสต์ 2013-3-20 20:06:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Pro41 เมื่อ 2013-3-20 19:14
เดี๋ยวนี้เค้าอบรมมากกว่า1ชั่วโมงนี่ครับแต่ผมจำไม่ไ ...

อบรมเพื่อต่ออายุกับอบรมเพื่อทำใหม่ไม่เหมือนกันครับ อบรมต่ออายุจะไม่เกิน 1 ชม. ส่วนอบรมแบบทำบัตรใหม่ 4 ชม. ครับ

แต่ข่าวจากวงในว่ามาว่า เร็วๆนี้ ขนส่งฯ จะปรับเปลี่ยนรูปแบบการทำใบขับขี่แล้วนะครับ
จากเดิมต้องทำสองวัน (อบรม,สอบข้อเขียน 1 วัน และสอบปฏิบัติอีก 1 วัน) เป็นอบรม 4 วัน ปฏิบัติ 1 วัน รวม 5 วัน
น้องชายผมเพิ่งไปทำมาเมื่อเร็วๆนี้ จนท. ที่นั่นก็พูดอยู่ครับว่าเค้าจะเปลี่ยนระบบใหม่เป็นแบบนี้

ใครยังไม่ทำก็รีบไปทำนะครับ เดี๋ยวไม่ได้ทำมาหากินกันพอดี

อบรมจนท.เปิดหนูดีให้ดูด้วยใช่ไหมครับท่าน ของผมหมดก็จะไปต่ออีกคนครับ  โพสต์ 2013-3-20 21:49

อัพเกรด  15.65%

โพสต์ 2013-3-20 20:35:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องไปทำบ้างเเล้ว

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2013-3-20 20:48:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมคนแก่ครับ ได้แบบเก่า เสีย 500 กลายเป็นตลอดชีพเลย

พ่อและพี่ชายผมก็ได้แบบนี้ครับ น่าอิจฉาจริงๆครับ  โพสต์ 2013-3-20 20:54

อัพเกรด  36.15%

โพสต์ 2013-3-20 21:34:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ได้ตลอดชีพทั้ง รถยนต์และจักรยานยนต์ก่อนที่จะเปลี่ยนเป็น 5 ปีต่อทีครับ

อัพเกรด  27.75%

โพสต์ 2013-3-21 00:45:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณ ขอบใจ ขอบพระทัย Thank you ครับพี่น้อง เหอะๆ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2013-3-21 00:46:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนของผมมาแปลกครับ ต่อทีเดียวได้มา 10 ปีเลยครับ(ครั้งที่2)

อายุปูนนี้แล้วไม่ต้องต่อแล้วมั้งครับอิอิ ล้อเล่ง  โพสต์ 2013-3-21 01:45

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2013-3-21 10:17:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมก็ตลอดชีพ...ครับ..ไม่รู้ผมแก่..รึยัง...ใช้มาจะ..30.ปีแล้ว....

อัพเกรด  1.95%

โพสต์ 2013-3-21 11:49:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อทันแต่มอไซด์ตลอดชีพ รถยนต์ต่อไม่ทัน เซ็ง
รณรงค์เขตสุภาพชนของครอบครัว Zoom Zoom / :: ประชาสัมพันธ์ โพสกระทู้ให้ถูกห้อง สะดวกค้นหา ติดตามสบาย
กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม
ขอดึงมาบางส่วน
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

BT-50Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://bt-50club.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://bt-50club.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|All New Mazda Bt-50 PRO Club (Thailand)

GMT+7, 2014-10-26 08:05 , Processed in 0.070401 second(s), 14 queries , Xcache On.