All New Mazda Bt-50 PRO Club ส่วนลด ของแถม Promotion ราคา

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 660|ตอบกลับ: 5

สอบถามเกี่ยวกับระบบไฟครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  96%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwunnn เมื่อ 2013-8-21 11:18

คือไปติดล๊อคเทคกล่องส้มแบบตัดสตาร์ท กับกล้องมองหลังเกียร์ถอยมา
ตอนนี้ยังไม่พบปัญหา ไม่ทราบว่านานๆไป ระบบไฟหรือกล่องอีซียูนี่จะรวนป่าวครับ
อ่านกระทู้เก่าๆเห็นแนะนำกันว่าไม่ควรติด เลยกังวลครับ
ตอนปล่อยรถเซลล์น่าจะแจ้งด้วยหน้อ....วิ่งมาเดือนกว่าแล้วครับ
เป็นตัว  2.2 a/t    hi-racer       ขอบคุณครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามเกี่ยวกับระบบไฟครับ
heatlevelหมุดคิ้วยึดกันสาดBT-50
heatlevelพันดุ
heatlevelเหลือ 0 วิ่งได้เท่าไร + เกจ์ +
heatlevelโดนเข้าแล้ว
heatlevelตัวกันโคลนครับ
heatlevel2.2 เอาอยู่ครับ
heatlevelรู้แล้วว่าทำมัยจอดรถทิ้งไว
heatlevelพาน้องบีเข้าเช็คระยะ 20,000 กม
heatlevelไฟช่องจุดบุหรี่มันตัดเองรึ
heatlevel@^_^@ รบกวนพี่ ๆ ที่ครอบครองน้
heatlevelเสียงเทอร์โบดังเหมือนท่อรั

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2013-8-21 11:21:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนใหญ่จะเป็นตอนกำลังติดตั้ง เพราะตอนต่อสายไฟอาจช็อตแล้วลามไปถึงกล่อง ถ้ากล่องพังก็ 2x,xxx ไม่รับประกันครับ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2013-8-21 11:30:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อธิบายง่ายๆเลยนะครับ การที่ไปติดอะไรก็ช่างที่ยุ่งเกี่ยวกับระบบไฟ ประกันขาด นะครับ แต่บาง 0 ก็ติดให้กับลูกค้าได้โดยไม่มีเรื่องประกันมาอ้าง แต่พอลูกค้าไปติดข้างนอกบาง 0 เอาเรื่องประกันมาอ้าง  อันนี้มันอยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละ 0 ครับ ส่วนท่านถามว่าติดแล้วจะมีปัญหาไหม ถ้ามันไม่ช็อตกันหรือไม่มีปัญหาอะไรก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าเมื่อใดที่มันช็อตหรือมีปัญหาขึ้นมา ตอนนี้แหละครับที่เราจะค่อนข้างลำบาก ลำบากทั้งกาย,ใจและลำบากทั้ง เงิน ทอง ถ้า 0 รับประกันก็รอดตัวไป ถ้า 0 เอาข้ออ้างของการไปติดส่วนที่เพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบไฟมา เราก็จ่ายเต็มๆๆๆครับ เอาเป็นว่า รถ ของเรา เราเลือกได้แต่เลือกในสิ่งที่มันดีๆหน่อย เช่น ติดกล่องส้ม มันมีสายไฟก็ไม่ต้องไปต่อมันใช่แค่ตัวล้อคก็พอ เพื่อป้องกันไฟซ็อต  ติดกล้องมองหลัง ก็เลือกใช้ยี่ห้อที่ดีๆหน่อย อย่าเอาแต่ว่าของถูก อย่างนี้เป็นต้นครับ ผมไม่อยากให้ท่านเสียความรู้สึก เพราะว่าหลายๆท่านอยากจะแต่งให้ รถของตัวเองดูดี สวย เท่ แต่ติดอยู่ที่ว่ากลัวจะมีปัญหา ประกันจะขาด ส่วนผมก็ติดกล้องส้มแต่ไม่ต่อสาย แถมไปทำไฟท้ายเต็มมาแล้วด้วย ต่อไปเป็นกล้องมองหลังดูไว้แล้วราคาเอาเรื่องอยู่แต่มีใบรับประกัน พวกพี่ๆผมไปติดมาเพียบทั้ง ไฟโปรเจค ท่ออินเตอร์ ท่อไอเสีย GT-PRO  เกย์วัดรอบ และอื่นๆ  ทุกอย่างมีทางออกครับแต่ท่านจะยอมจ่ายในราคาที่สูงกว่าหรือเปล่าครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 11:40:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกไม่รู้อะครับ ติดตั้งมากล่องส้มต่อปลั๊กเรียบร้อย
แถมตอนติดกล้องมองหลัง จำได้ว่าช่างมันเอาหลอดไฟมาเทสไล่สาย
พอมาอ่านที่เว็บคลับ เลยกังวลครับ  ติดตั้งมาตั้งแต่ออกรถวันแรกพร้อมหลังคาแครรี่บอยครับ
จิตตกเลย ต้องมานั่งกังวลอีก รถใช้ทำมาหากินด้วย  เฮอ.......

แสดงความคิดเห็น

ดีนะ ECUไม่พังแค่ฟิวขาด  โพสต์ 2013-8-21 11:48
มีพี่ท่านนึ่งชื้อกล้องมาติดเองผลคือไฟช็อตหน้าจอใหม้ควันขึ้น  โพสต์ 2013-8-21 11:47
กล่องส้มนะ ส่วนกล้องก็น่าจะไม่มีปัญหาอะไร  โพสต์ 2013-8-21 11:46
ถ้าไม่สบายใจก็ไปร้านที่ติดให้เขาถอดสายไฟออกได้ครับ  โพสต์ 2013-8-21 11:46

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 12:03:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับท่าน redww2009 ตอนติดกล้องเห็นช่างรือแผงฟิวมาเปลี่ยน คงช็อต
โชคยังดี หรือว่ามันยังไม่ออกอากาครับ   555   จิตตกต่อไป รถเกือบล้าน ไม่มีที่จะติดจอ กำ..

รถคันใหญ่ไม่ติดก็ไม่ได้กลัวถอยไปโดนรถคนอื่นหรือเสา  โพสต์ 2013-8-21 12:33
ผมจะติดแบบจอตั้งเอาครับไม่เอาจอในกระจกมองหลัง  โพสต์ 2013-8-21 12:31

เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 12:51:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันก่อนก็ปวดหัวไปรอบนึง  เติมน้ำมันแล้วเข็มและตัวเลข กมไม่ขึ้น
วิ่งจากกรุงเทพไปจนถึง อรัญ เลขระยะไม่ลดเลย
จนกระทั่งขากลับถึงระดับเก่าก่อนเติมมั้ง ถึงเริ่มลด
ตอนเติมก็ดับสวิทช์นะ แต่บังเอิญรอบนั้นหมุนเพื่อปิดกระจก ยุงมันเข้า
ได้เรื่องเลย ขับไปด้วยความกังวล จนถึง อรัญ
ทุกวันนี้ก็ยังงงงง บางครั้งตอนเติมเต็มถัง เลขวัดระยะไม่ลด
วิ่งไปร่วมร้อยโลถึงลด  สงสัยเติมเยอะแล้วลูกลอยค้างมั้งครับ

วอมเครื่องก่อนแล้วค่อยมาเติมก็ได้ครับไม่ต้องรีบ  โพสต์ 2013-8-21 13:06
ท่านอาจจะบอกว่าวิ่งมาไกลไม่อยากดับ ท่านก้ไปจอดเข้าห้องน้ำ  โพสต์ 2013-8-21 13:06
บางคันทำแล้วไม่หาย แต่วิธีที่ดีที่สุดคือ ดับเครื่องแล้วเติมน้ำมัน  โพสต์ 2013-8-21 13:05
แต่ท่านอย่าลืมว่ารถแต่ละคันมันไม่เหมือนกับางคันทำแล้วหาย  โพสต์ 2013-8-21 13:05
บางท่านแนะนำว่าถ้าไม่ขึ้นให้เติมเพิ่มอีกหรือกระแทกเบรคแรงๆๆ  โพสต์ 2013-8-21 13:04
รณรงค์เขตสุภาพชนของครอบครัว Zoom Zoom / :: ประชาสัมพันธ์ โพสกระทู้ให้ถูกห้อง สะดวกค้นหา ติดตามสบาย
กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม
ขอดึงมาบางส่วน
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

BT-50Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://bt-50club.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://bt-50club.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|All New Mazda Bt-50 PRO Club (Thailand)

GMT+7, 2014-9-2 01:29 , Processed in 0.388937 second(s), 17 queries , Xcache On.