กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลรูปแบบคอมพิวเตอร์
 ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

ดูละครย้อนหลัง

บันเทิงอารมณ์ดี tuktik.com

ดู: 907|ตอบกลับ: 5

สอบถามเกี่ยวกับระบบไฟครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kwunnn เมื่อ 2013-8-21 11:18

คือไปติดล๊อคเทคกล่องส้มแบบตัดสตาร์ท กับกล้องมองหลังเกียร์ถอยมา
ตอนนี้ยังไม่พบปัญหา ไม่ทราบว่านานๆไป ระบบไฟหรือกล่องอีซียูนี่จะรวนป่าวครับ
อ่านกระทู้เก่าๆเห็นแนะนำกันว่าไม่ควรติด เลยกังวลครับ
ตอนปล่อยรถเซลล์น่าจะแจ้งด้วยหน้อ....วิ่งมาเดือนกว่าแล้วครับ
เป็นตัว  2.2 a/t    hi-racer       ขอบคุณครับ
เยี่ยมชมล่าสุด โหมดรูปภาพ โหมดรายชื่อ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามเกี่ยวกับระบบไฟครับ
heatlevelแต่งเพิ่มนิดหน่อยครับ
heatlevelไปเจอclipวิธีถอดฝาครอบเครื่อ
heatlevelup......หน่อยนะ
heatlevelขอup....หน่อยนะครับ
heatlevelแบตเสื่อม
heatlevelเจอสาเหตุแล้วครับ น้ำออกท่
heatlevelรายงานตัว อีกครั้งหลังเมื่
heatlevelน้ำออกท่อมาก
heatlevelรถด่วน! 2.2 FSC HiRacer สีเงิน รับไ
heatlevelToyota Hilux Revo 2015 ชื่อนี้คอนเฟิร
heatlevelเผื่อใครเคยเจอและรู้จัก รถ

anbt50pro โพสต์ 2013-8-21 11:21:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนใหญ่จะเป็นตอนกำลังติดตั้ง เพราะตอนต่อสายไฟอาจช็อตแล้วลามไปถึงกล่อง ถ้ากล่องพังก็ 2x,xxx ไม่รับประกันครับ
redww2009 โพสต์ 2013-8-21 11:30:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อธิบายง่ายๆเลยนะครับ การที่ไปติดอะไรก็ช่างที่ยุ่งเกี่ยวกับระบบไฟ ประกันขาด นะครับ แต่บาง 0 ก็ติดให้กับลูกค้าได้โดยไม่มีเรื่องประกันมาอ้าง แต่พอลูกค้าไปติดข้างนอกบาง 0 เอาเรื่องประกันมาอ้าง  อันนี้มันอยู่ที่วิจารณญาณของแต่ละ 0 ครับ ส่วนท่านถามว่าติดแล้วจะมีปัญหาไหม ถ้ามันไม่ช็อตกันหรือไม่มีปัญหาอะไรก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าเมื่อใดที่มันช็อตหรือมีปัญหาขึ้นมา ตอนนี้แหละครับที่เราจะค่อนข้างลำบาก ลำบากทั้งกาย,ใจและลำบากทั้ง เงิน ทอง ถ้า 0 รับประกันก็รอดตัวไป ถ้า 0 เอาข้ออ้างของการไปติดส่วนที่เพิ่มเติมเกี่ยวกับระบบไฟมา เราก็จ่ายเต็มๆๆๆครับ เอาเป็นว่า รถ ของเรา เราเลือกได้แต่เลือกในสิ่งที่มันดีๆหน่อย เช่น ติดกล่องส้ม มันมีสายไฟก็ไม่ต้องไปต่อมันใช่แค่ตัวล้อคก็พอ เพื่อป้องกันไฟซ็อต  ติดกล้องมองหลัง ก็เลือกใช้ยี่ห้อที่ดีๆหน่อย อย่าเอาแต่ว่าของถูก อย่างนี้เป็นต้นครับ ผมไม่อยากให้ท่านเสียความรู้สึก เพราะว่าหลายๆท่านอยากจะแต่งให้ รถของตัวเองดูดี สวย เท่ แต่ติดอยู่ที่ว่ากลัวจะมีปัญหา ประกันจะขาด ส่วนผมก็ติดกล้องส้มแต่ไม่ต่อสาย แถมไปทำไฟท้ายเต็มมาแล้วด้วย ต่อไปเป็นกล้องมองหลังดูไว้แล้วราคาเอาเรื่องอยู่แต่มีใบรับประกัน พวกพี่ๆผมไปติดมาเพียบทั้ง ไฟโปรเจค ท่ออินเตอร์ ท่อไอเสีย GT-PRO  เกย์วัดรอบ และอื่นๆ  ทุกอย่างมีทางออกครับแต่ท่านจะยอมจ่ายในราคาที่สูงกว่าหรือเปล่าครับ
kwunnn  เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 11:40:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกไม่รู้อะครับ ติดตั้งมากล่องส้มต่อปลั๊กเรียบร้อย
แถมตอนติดกล้องมองหลัง จำได้ว่าช่างมันเอาหลอดไฟมาเทสไล่สาย
พอมาอ่านที่เว็บคลับ เลยกังวลครับ  ติดตั้งมาตั้งแต่ออกรถวันแรกพร้อมหลังคาแครรี่บอยครับ
จิตตกเลย ต้องมานั่งกังวลอีก รถใช้ทำมาหากินด้วย  เฮอ.......
kwunnn  เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 12:03:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ครับท่าน redww2009 ตอนติดกล้องเห็นช่างรือแผงฟิวมาเปลี่ยน คงช็อต
โชคยังดี หรือว่ามันยังไม่ออกอากาครับ   555   จิตตกต่อไป รถเกือบล้าน ไม่มีที่จะติดจอ กำ..
kwunnn  เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-21 12:51:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันก่อนก็ปวดหัวไปรอบนึง  เติมน้ำมันแล้วเข็มและตัวเลข กมไม่ขึ้น
วิ่งจากกรุงเทพไปจนถึง อรัญ เลขระยะไม่ลดเลย
จนกระทั่งขากลับถึงระดับเก่าก่อนเติมมั้ง ถึงเริ่มลด
ตอนเติมก็ดับสวิทช์นะ แต่บังเอิญรอบนั้นหมุนเพื่อปิดกระจก ยุงมันเข้า
ได้เรื่องเลย ขับไปด้วยความกังวล จนถึง อรัญ
ทุกวันนี้ก็ยังงงงง บางครั้งตอนเติมเต็มถัง เลขวัดระยะไม่ลด
วิ่งไปร่วมร้อยโลถึงลด  สงสัยเติมเยอะแล้วลูกลอยค้างมั้งครับ

แสดงความคิดเห็น

วอมเครื่องก่อนแล้วค่อยมาเติมก็ได้ครับไม่ต้องรีบ  โพสต์ 2013-8-21 13:06
ท่านอาจจะบอกว่าวิ่งมาไกลไม่อยากดับ ท่านก้ไปจอดเข้าห้องน้ำ  โพสต์ 2013-8-21 13:06
บางคันทำแล้วไม่หาย แต่วิธีที่ดีที่สุดคือ ดับเครื่องแล้วเติมน้ำมัน  โพสต์ 2013-8-21 13:05
แต่ท่านอย่าลืมว่ารถแต่ละคันมันไม่เหมือนกับางคันทำแล้วหาย  โพสต์ 2013-8-21 13:05
บางท่านแนะนำว่าถ้าไม่ขึ้นให้เติมเพิ่มอีกหรือกระแทกเบรคแรงๆๆ  โพสต์ 2013-8-21 13:04
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ห้วข้อยอดนิยม
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้